A wasu lokuta mutane suna rikice amfani da kayan shafa na fuska, napkins da tawul ɗin hannu, amma a gaskiya akwai babban bambanci a tsakaninsu. Waɗannan bambance-bambancen sun haɗa da albarkatun albarkatun su, ƙayyadaddun ƙa'idodi da fasahar samarwa da sarrafa su. Don haka, yana da kyau mu fahimci waɗannan bambance-bambance ta yadda za mu iya amfani da waɗannan samfuran daidai da kiyaye lafiyarmu da tsafta. Idan kuna sha'awar waɗannan samfuran, zan iya taimaka muku fahimtar bambance-bambancen da ke tsakanin su cikin zurfi.
1. Bambanci tsakanin kyallen fuska
Naman fuska samfuri ne mai laushi, ƙunci mai laushi da aka yi amfani da shi da farko don gyaran fuska da goge baki ɗaya. Yana da nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) wanda ke buƙatar kiyaye shi sosai don kada ya fusata fata. A lokacin aikin samarwa, an yi shi daga ɓangaren budurwowi masu inganci don tabbatar da inganci da laushin samfurin. Bugu da ƙari, tsarin samarwa kuma ya haɗa da hanyoyin da aka gama dacewa, irin su calending, don haɓaka santsi na takarda yayin da tabbatar da cewa samfurin ba ya raguwa ko raguwa cikin sauƙi. Gabaɗaya, kyallen fuska suna buƙatar cika ma'auni masu inganci dangane da inganci da amfani don cika buƙatun mabukaci.
2. Bambanci tsakanin adibas
Napkin wani samfur ne da ake amfani da shi akan teburin cin abinci a matsayin madadin kayan ado na gargajiya. Ana amfani da shi musamman a gidajen abinci, otal-otal da kantunan abinci masu sauri. Ana samun napkins iri-iri, gami da fari da rini. Yana buƙatar samun wani nau'i na ƙarfin jika da bushewa, laushi da ƙarfi, da kuma babban buƙatu don laushi. Har ila yau, yana buƙatar samun wani tauri don ninkawa da kuma riƙe nau'ikan kyawawan alamu. Napkins galibi da ake amfani da su a otal-otal da gidajen cin abinci ana samar da su ne daga budurwoyin itace mai tsafta, yayin da gidajen abinci masu sauri suna amfani da ƙarin launuka na halitta da ɓangaren litattafan almara don rage farashi.
3. Bambanci tsakanin tawul ɗin hannu
Tawul ɗin hannu, irin takarda ce ta kasuwanci. Amfanin iyali gabaɗaya kaɗan ne. Musamman a wuraren jama'a a cikin gidan wanka, don samar da baƙi tare da goge hannun da sauri. Abubuwan buƙatun don ɗaukar nauyi mai ƙarfi da saurin sha. Don baƙi su iya amfani da ƙasa da takarda don bushe hannayensu cikin sauri. Wannan yana rage farashi kuma yana ƙara yawan zirga-zirgar abokin ciniki. Bugu da ƙari, shayarwa, takarda dole ne ta kasance da wani ƙarfin rigar farko, ta yadda a cikin baƙi da hannayen rigar kuma za su iya cire takarda daga cikin kwali a hankali, ba tare da yage ko shredding ba.
Bukatun lokuta daban-daban sun bambanta. Manyan otal-otal sukan zaɓi yin amfani da tawul ɗin hannu masu inganci, tsantsa tsantsa na itace don samar wa baƙonsu mafi kyawun ƙwarewa. Irin wannan takarda yana da kyau mai laushi da laushi don tabbatar da cewa baƙi suna jin dadi da gamsuwa yayin amfani. A wuraren jama'a da ofisoshi gabaɗaya, ana amfani da tawul ɗin hannu marasa inganci, masu inganci don rage farashi. Irin wannan takarda ta dace da goge hannu da tebura, amma ba don goge kayan yanka ko hulɗa da abinci ba, saboda ƙa'idodin inganci da ƙa'idodin tsafta bazai dace da buƙatun hulɗar abinci ba. Waɗannan nau'ikan tawul ɗin takarda guda uku samfuran gama gari ne a rayuwa, amma suna da fa'idodi, rashin amfani da iyakokin aikace-aikace don lokuta daban-daban da buƙatun amfani.
Lokacin aikawa: Dec-11-2023